NEW VIDEO:- CHRIS BEE - BASHEE

https://2.bp.blogspot.com/-NZDdQwpgbRw/WMA34hEugXI/AAAAAAAATag/4I0Huz3ca6kOQZL8h9gKQy7MN1039AuYwCLcB/s1600/sdfghjk.png

Pages

Wednesday, August 29, 2012

UKOSEFU WA WAWEKEZAJI NDIO CHANZO CHA UCHANGISHWAJI WA USHURU MKUBWA - MBEYA.

Habari na Eseter Macha, Mbeya...
 Imefahamika kuwa ukosefu wa wawekezaji Mkoani Mbeya unachangiwa na ushuru mkubwa unaotozwa na halmashauri ya jiji hivyo kuchangia kwa kiasi kikubwa wafanyabiashara wakubwa kuwekeza katika mikoa mingine na hivyo kutopanda kwa mapato halmashauri.

Hayo yamesemwa na hivi karibuni na Mbunge wa viti maalum kupitia chama cha mapinduzi(CCM) Mkoani Mbeya Dk Mary  Mwanjelwa hivi karibuni  katika kikao maalum cha maadili cha baraza la madiwani  (RCC) Kilichofanyika katika ukumbi wa mikutano wa Mkapa.

Alisema kuwa kuwa kuna haja kubwa ya halmashauri kujipanga kikamilifu na kuhakikisha kodi za wawekezaji wakubwa zinapunguzwa ili kuongeza kasi ya kuwa na wawekezaji hususan katika sekta mbalimbali kama yalivyo majiji mengine na si wawekezaji kukimbia mkoa.
 
“Mapato ya ushuru yanachangia wawekezaji kukimbia mkoa na kuwekeza katika mikoa mingine jamani sasa ni wakati sasa mkurugenzi kaa na timu yako muhakikishe swala hili linapatiwa ufumbuzi ili tuweze kurejesha imani kwa wawekezaji warudi kuwekeza mbeya  ukilinganisha mkoa huu unauwezo wa kulisha nchi nzima katika kilimo”Alisema.

Alisema kuwa watendaji katika halmashauri ni wajibu wenu kuhamasisha wawekezaji kuwekeza mbeya ili kuweza kuwasaidia wakulimja wetu kupata soko la uhakika katika mazao ya chakula na biashara,shughuli za uvuvi ili kuweza kujiongeza kipato na kujikwamua kiuchumi na kuutangaza mkoa wa mbeya.

“Jamani mungu amejalia mkoa wa mbeya kwua na rasilimali nyingi za kutosha hususan katika swala zima la uwekezaji katioka kilimo ili kuwawezesha wananchi kupata fursa ya kuongeza tija katika uzalishaji wa mzao ya chakula na biashara na kupata soko la uhakika”Alisema.

Bi.Mwanjelwa pia alitoa wito kwa madiwani kutoa elimu kwa jamii kushiriki kikamilifu katika zoezi la sensa ya watu na makazi agost 26 mwaka huu ili kuwarahisishia wasimamizi kupata takwimu sahihi zitaazosaidia serikali kujua idadi halisi ya watanzania.

0 maoni: