NEW VIDEO:- CHRIS BEE - BASHEE

https://2.bp.blogspot.com/-NZDdQwpgbRw/WMA34hEugXI/AAAAAAAATag/4I0Huz3ca6kOQZL8h9gKQy7MN1039AuYwCLcB/s1600/sdfghjk.png

Pages

Monday, January 16, 2012

WANANCHI WA KATA YA GHANA WAMTAKA MBAKAJI MZEE KIHAKA KUHAMA MAKAZI - MBEYA

Baada ya kuitishwa kwa mkutano wa kujadili sakata la Mzee Asangile Kihaka (78) kumbaka binti wa miaka 12, mwanafunzi wa darasa la 7 katika Shule ya Msingi Mbata. Mkutano huo ulifanyika katika Ofisi za Kata ya Ghana na kuhudhuriwa na viongozi wa kata, Jeshi la polisi na wananchi wa kata hiyo. Pichani ni mmoja wa majirani akiwa ameshika bahasha na kusalimiana na baadhi ya viongozi, baada ya diwani wa kata hiyo Bwana Angelo Chavaligino kutoa pole kwa baba mzazi wa mtoto aliyebakwa Bwana Ekson Nazareth (47), ambaye pia ni mzee wa baraza mahakama ya Mwanzo ya Mbeya Mjini.
Afande L.M.Kiyeyeu wa Jeshi la polisi mkoani Mbeya kutoka kitengo cha Polisi na ulinzi shirikishi akitoa elimu ya ulinzi shirikishi kwa wananchi wa Kata ya Ghana jijini Mbeya lakini alikuwa katika wakati mgumu, wananchi wakipinga vikali rushwa na sheria iliyotumika kumpa dhamana na kuchelewa kufikishwa mahakamani Mzee Asangile Kihaka (78) kwa tuhuma za kumbaka binti wa miaka 12, mwanafunzi wa darasa la 7 katika Shule ya Msingi Mbata, ambapo ni tukio la tatu la mzee huyo kutenda.
  Diwani wa Kata ya Ghana Bwana Angelo Chavaligino akitoa utetezi wake baada ya kushindwa kufika kwa wakati muafaka katika mutano wa awali wa kumjadili Mzee Asangile Kihaka (78) mpaka pale alipofuatwa katika mkutano wa kabila la Wahehe  uliofanyika Januari 13, mwaka huu eneo CCM kata ya Ghana, alikokuwa amehudhuria.
 Mmoja wa wananchi wa eneo la Ghana akilaani vikali kitendo cha Mzee Asangile Kihaka (78) kumbaka binti wa miaka 12, mwanafunzi wa darasa la 7 katika Shule ya Msingi Mbata, ambapo ni tukio la tatu la mzee huyo kutenda.
 Diwani wa Kata ya Ghana Bwana Angelo Chavaligino na Mwenyekiti wa mkutano huo Bwana Kyejo (walioshikana mikono), kabla ya kuanza kwa mkutano wa kujadili sakata la Mzee Asangile Kihaka (78) kumbaka binti wa miaka 12, mwanafunzi wa darasa la 7 katika Shule ya Msingi Mbata, ambapo ni tukio la tatu la mzee huyo kutenda..
 Mmoja kati ya askari mstaafu wa Jeshi la polisi anayeishi mtaa huo ambaye pia akilaani vikali kitendo cha Mzee Asangile Kihaka (78) kumbaka binti wa miaka 12, mwanafunzi wa darasa la 7 katika Shule ya Msingi Mbata, ambapo ni tukio la tatu la mzee huyo kutenda.
 Baba mzazi wa binti aliyebakwa Bwana Ekson Nazareth  (47), ambaye pia ni mzee wa baraza mahakama ya Mwanzo ya Mbeya Mjini.. Hata hivyo mzazi huyu wa binti aligoma kabisa kusogea kwenye mkutano huo cha wakazi wa ghana.
Hitimisho:- Mkutano ulimalizika kwa amani na kuazimia Mkuu wa Wilaya ya Mbeya Bwana Evans Balama kukubali ombi la wananchi wa kata ya Ghana kumtaka Mzee Asangile Kihaka kuhama katika makazi yake na kwamba hafai katika jamii kutokana na vitendo vyake vya ubakaji.

5 maoni:

Duuhh hizi habari za kubakwa watoto Mbeya zinasikitisha sana,Sheria itende kazi ili iwe fundisho kwa wengine,Ahsante kwa habari ndugu.

Okay nashukuru sana kwa kutembelea na kutupa Moyo wa kuendelea kuwahabarisheni, kutokana na Mkoa huu kukithiri kwa matukio ya kikatili yanayohusishwa moja kwa moja na imani za kishirikina

Hongera sana kaka yangu, Mungu akupe nguvu za kutukusanyia matukio na kutuhabarisha kila iitwapo leo.Aisee inasikitisha saana na inatisha mnoo.Achukuliwe hatua kali mnoo na sio kuhama tu.

Dada nashukuru sana kwa sababu naipenda sana tasnia ya habari na ilikuwa ni ndoto yangu kubwa kuja kufanya kitu kama hiki

KWA KWELI HAWA WATU NI WAKATILI SANA, JE WANAFIKISHWA MAHAKAMANI NA KUHUKUMIWA VIFUNGO? KAMA NI HIVYO NAOMBA UWE UNATUJULISHA MWISHO WA HAO WABAKAJI. ESP HUYU MZEE WA MIAKA 78 NATAKA NIJUE HATMA YAKE NI NINI? ATAFUNGWA NA JE MIAKA MINGAPI? NAOMBA SANA UTUJULISHE KWA HILO NDUGU YANGU. UNAFANYA KAZI NZURI SANA YA KUFUATILIA HAWA WABAKAJI I WISH HATA HAWA MABLOGER WENGINE WAFANYE HIVYO HIVYO.