NEW VIDEO:- CHRIS BEE - BASHEE

https://2.bp.blogspot.com/-NZDdQwpgbRw/WMA34hEugXI/AAAAAAAATag/4I0Huz3ca6kOQZL8h9gKQy7MN1039AuYwCLcB/s1600/sdfghjk.png

Pages

Thursday, August 11, 2011

MIUNDOMBINU MIBOVU NI CHANZO CHA KUSUASUA

Ubovu wa miundombinu ya barabara katika wilaya ya Ileje mkoani Mbeya imetanjwa ndio sababu kuu inayoleta usumbufu kusafirisha pembejeo za ruzuku ikiwemo mbolea hizo wakati wa masika

Kwa upande wake Afisa ushauri wa kilimo wilayani humo bwana Labron Kibona alikiri kuwepo kwa tatizo hilo na kuitupia lawama wizara ya kilimo chakula na ushirika kuwa wanachelewa kutoa hela za vocha.

Wakati huo huo Wakulima wa Tarafa ya Bundali Wilayani Ileje wameilalamikia serikali kwa kitendo cha kuwacheleweshea mbolea ya ruzuku kwa madai ya kwamba wakulima hao wanategemea kilio cha mvua kitu ambacho sio cha kweli.

Akizungumza nasi mmoja wa wakulima hao kutoka kijiji cha Isongole Bwana Nickson Sengo alisema kutokana na mvua kutokuwa ya uhakika watu wengi wilayani humo wanategemea zaidi kilimo cha umwagiliaji ambacho huanza mwezi wa tisa.

Aidha Sengo anaiomba serikali kuwahisha mbolea kabla mvua hazijaanza kunyesha kufuatana na kwamba barabara nyingi katika maeneo hayo zinapitika kiangazi.

0 maoni: