NEW VIDEO:- CHRIS BEE - BASHEE

https://2.bp.blogspot.com/-NZDdQwpgbRw/WMA34hEugXI/AAAAAAAATag/4I0Huz3ca6kOQZL8h9gKQy7MN1039AuYwCLcB/s1600/sdfghjk.png

Pages

Saturday, July 30, 2011

BEI ZA MAZAO ZA BADIRIKA MARA KWA MARA SOKO LA SIDO MWANJELWA MBEYA.

Bei za mazao ya vyakula katika soko la Sido Mwanjelwa jijini mbeya zimekuwa zikibadilika mara kwa mara kutokana na kupanda kwa gharama za uzalishaji na usafirishaji.

Mmoja wa wafanyabishara sokoni hapo bwana James Fredrick amesema debe la nyanya imepanda kutoka shilingi elfu 10 hadi kufikia shilingi elfu 12 kwa sasa.

Naye Lugano Mwakalundwa amesema bei ya mahindi imepanda kutoka shilingi elfu 33 kwa gunia hadi kufikia shilingi elfu 36 na kwamba kuna uwezekano wa bei hiyo kuendelea kupanda kutokana na mahitaji makubwa ya chakula hicho kwa mikoa mingine ambayo inakabiliwa na tatizo la njaa.

WAZAZI WAPINGA KITENDO CHA KUTOA MCHANGO WA CHAKULA MBATA JIJINI MBEYA
Wazazi wa mtaa wa Mbata kata ya Ghana jijini Mbeya wamepinga kitendo cha kutoa mchango wa chakula kwa wanafunzi sio kigezo cha kuboresha kiwango cha kufaulu kwa wanafunzi katika shule za msingi.

Wakijadili katika mkutano wa wazazi uliofanyika shule ya msingi Mbata wazazi hao wamesema wizara ya elimu inatakiwa kuangalia njia nyingine inayoweza kuwafanya wanafunzi kumudu masomo yao na si kwa kutumia kigezo cha chakula mashuleni.

Kwa upande wake mwenyekiti wa mtaa wa Mbata Agabo Mwakatobe amewataka wazazi kuchangia gharama za chakula kwa watoto wao kwa kuwa wanafunzi wanapokuwa na njaa hawatoweza kusikiliza wanachofundishwa na waalimu wao.

Hivi karibuni wananchi waliilalamikia Serikali kushindwa kutoa chakula mashuleni, lakini baada ya Serikali kukubali mpango wa chakula mashuleni wazazi wameanza kupingana kuhusu mpango huo.

0 maoni: