NEW VIDEO:- CHRIS BEE - BASHEE

https://2.bp.blogspot.com/-NZDdQwpgbRw/WMA34hEugXI/AAAAAAAATag/4I0Huz3ca6kOQZL8h9gKQy7MN1039AuYwCLcB/s1600/sdfghjk.png

Pages

Sunday, July 24, 2011

Afisa ushirika jiji la Mbeya BUMI MASUBA ameusimamisha kazi uongozi wa Ilomba market Saccos kwa kipindi cha wiki 2

Afisa ushirika jiji la Mbeya BUMI MASUBA ameusimamisha kazi uongozi wa Ilomba market Saccos kwa kipindi cha wiki 2 ili kupisha uchunguzi dhidi yao wa shilingi Milioni 22 fedha ambazo zimetumika katika mazingira ya kutatanisha.

Akihitimisha mjadala uliodumu kwa zaidi ya masaa mawili Afisa ushirika aliwataka wanachama wa Ilomba Market Saccos kuchagua wajumbe watano watakao simamia uchunguzi, ambapo kamati ya Muda itakuwa na jukumu la kuwasilisha mahesabu ofisi ya halmashauri ili hatua zaidi ziweze kuchukuliwa kwa wahusika endapo kutabainika kuwepo kwa ubadhilifu wowote wa fedha za umoja.

Walichaguliwa na wajumbe walio udhuria mkutano huo ni ALLY UHA, EVARISTO PANGANI, NDUMIGWE KAJIGIRI, BEATRICE RUASI na AGUSTINO KAPANGA.

Inadaiwa kuwa uongozi uliosimamishwa kazi chini ya Uwenyekiti wa SANGA J.SANGA ulikopa shilingi milioni 136 toka NMB na ukakopesha milioni 72 kwa wanachama wake ambapo shilingi milioni 19 zinadaiwa zimerejeshwa na shilingi milioni 31 zikiwa hazijarejeshwa hata hivyo taarifa haioneshi matumizi ya shilingi miolioni 22.

Ilomba Market Saccos inajumla ya wanachama 200 ambapo kati yao wanachama hai ni 150

Nzovwe - Jijini Mbeya.

Chuo cha maendeleo ya wananchi kilichopo kata ya Nzovwe wilaya ya Mbeya kinakabiliwa na upungufu mkubwa wa watumishi hasa waalimu wa fani mbalimbali ikiwa ni pamoja na masomo ya uelewa.

Akiongea katika tafrija fupi ya kuwaaga wanafunzi iliyofanyika chuoni hapo jana mkuu wa chuo hicho Bi REHEMA ASUKULYE amesema walimu waliopo ni watatu hali inayowalazimu kutafuta waalimu kutoka vyuo vingine.

Ameongeza kuwa pamoja na upungufu wa waalimu pia chuo kinadaiwa na idara ya maji shilingi milioni mbili na nusu kwa ajili ya kulipia ankra ya maji.

Kutokana na changamoto hizo ameiomba Serikali kukisaidia chuo hicho ili kiweze kukabiliana na madeni yanayowakabili.

0 maoni: